Nyumbani Picks ya Mhariri FIFA Inaendelea Kuvunja Na Uharibifu Kwenye Bara la Afrika Wanapotumia Viwango Vyao Mara mbili

FIFA Inaendelea Kuvunja Na Uharibifu Kwenye Bara la Afrika Wanapotumia Viwango Vyao Mara mbili

by admin
Nakala hii inapatikana pia katika lugha zifuatazo.

FIFA inaendelea safari mbaya barani Afrika na shirikisho lake la mpira wa miguu (CAF) kwa kutumia viwango vya kushangaza mara mbili katika utumiaji wa sheria na kanuni zake.

On 10th Oktoba 2019, FIFA ilitoa taarifa kwa vyombo vya habari kwamba Kamati ya Maadili ya FIFA ya Majaji ya FIFA iliingia makubaliano ya mazungumzo na Mose Magogo, Rais wa Shirikisho la Soka la Uganda (FUFA) na mjumbe mpya wa CAF Exco.

Malalamiko ya rufaa yalikuwa kuhusu uuzaji mpya wa tiketi za Kombe la Dunia la FIFA za mwaka 2014, ambapo Magogo alikiri uhalifu huo na kwa kurudisha makubaliano yafuatayo

  • Ada ya CHF 10,000 na kusimamishwa kwa miezi 2 kutokana na kushiriki katika shughuli zozote zinazohusiana na mpira katika kipindi hicho.

Magogo alikuwa ameshangaza Ulimwengu na tangazo kwamba atakuwa akitoka mbali na Urais wake, wakati wa miaka 95th Mkutano wa kawaida wa FUFA huko Adjumani, mnamo Septemba 28th 2019.

Magogo aliliambia wazi mkusanyiko wa Magavana wa Soka wa Uganda kwamba "ukweli utajulikana na nitaweza kurudisha nyuma"…

Ukweli unaonekana, ni kwamba Magogo kwenda mbele aliuza tikiti za Kombe la Dunia la FIFA mnamo 2014 na kuweka pesa hizo, na uchunguzi juu ya kashfa hii ulizinduliwa na kamati ya Maadili ya FIFA katikati ya mwaka 2018.

Inavyoonekana, mbunge wa Uganda - Allan Ssewanyana - alinunua habari hii mapema mnamo 2017 na akamshtumu Magogo kwa kuuza tikiti zilizopewa Uganda.

Tikiti zilizokusudiwa kwa Waganda hata hivyo ziliuzwa kwa Howard Schwartz wa Amerika.

Rais wa zamani wa Botswana FA, Ismail Bhamjee ndiye Rais anayemkumbuka sana wa Afrika Mashariki kupata kashfa ya uuzaji wa tikiti, ambayo alisimamishwa kutoka kwa shughuli zote za mpira wa miguu kwa kipindi cha miaka 4 mwaka 2010.

Bhamjee alikuwa, katika kukimbilia kwa adrenalin wakati wa Kombe la Dunia la FIFA la 2006 huko Ujerumani, alijisifia kwa watu wengine kwenye Hoteli ya Hindi ya Frankfurt kwamba "alikuwa FIFA" na angeweza kupata tiketi zote kwa muda mfupi. Alikuwa pia amedai kujua nani atakuwa mwenyeji mwingine wa Kombe la Dunia la FIFA.

Alipothubutu, alikuwa amemwalika shabiki mmoja (mwandishi wa siri wa Barua) kwenye hoteli yake ya $ 300-usiku. Alikabidhi tikiti 12 zilizoashiria FIFA yenye thamani ya uso ya € 100 kila moja na akaingiza pesa hizo. "Wote ni Sehemu ya Kwanza [viti bora katika uwanja]. Hautahitaji pasipoti kuingia, sema tu umenunua tikiti kutoka Fifa, ”Bhamjee alikuwa amesema.

Ufunuo huo ulilazimisha hasira ya wakati huo Rais wa FIFA Sepp Blatter aachane na Bhamjee kutoka michezo hiyo na kurudi Botswana, na kashfa hiyo ilisababisha kuongeza kasi ya anguko lake kutoka kwa neema na upotezaji wa nafasi zote za mpira barani Afrika na FIFA.

Wakili wa Uganda na aficionado wa muda mrefu wa mpira wa miguu- Fred Muwema - katika maoni mafupi lakini yaliyotangazwa kwa jumla ya uamuzi huo wa FIFA unaonyesha mambo kadhaa kuhusu FIFA kushughulikia kesi ya Magogo.

Kwanza, kwamba mazungumzo ya ombi ni yenyewe kukubaliwa na Magogo kwamba alihusika katika vitendo vya rushwa kama inavyofafanuliwa na Sanaa. 27 (1), na kwa kufanya hivyo "walipata faida ya kifedha au isiyofaa katika kuendeleza uhalifu wa kimataifa", kinyume na kanuni za maadili za FIFA.

Pili, Msaada wa Muwema kwamba mazungumzo ya kushauriana yanaruhusiwa na nambari ya maadili ya FIFA katika Sanaa. 67 (1), hata hivyo nambari hiyo hiyo inasema wazi katika Sanaa. 67 (6) kwamba chumba cha majaji cha kamati ya maadili ya FIFA HAKUNA kuingia mikataba ya malalamiko na watu wanaotuhumiwa kwa vikwazo vinavyohusiana na rushwa na ufisadi.

Ananukuu;

"Hakuna makubaliano ya kukata rufaa yatakayoruhusiwa kuhusu vikwazo vinavyohusiana na ukiukwaji wa rushwa na rushwa, matumizi mabaya ya fedha na udanganyifu wa mechi za mashindano ya mpira na mashindano" ...

Kwa hivyo, kwa upande mmoja kamati ya Maadili ilitupa kitabu huko Bhamjee mnamo 2010 kwa toleo lake la uuzaji wa tikiti nchini Ujerumani, wakati mwili wa 2019 wa kamati ya Maadili haupuuzi kanuni zake, na inaruhusu rais wa FA wa Afrika kupiga kofi kwa mkono. kwa lengo la kufuatilia haraka kurudi kwake kwa uongozi wa FUFA na kuendelea kukaa CAF Exco.

Hii inawakilisha mfano mwingine wa kuingilia kati na kazi ya kamati ya Maadili ya FIFA na Gianni Infantino, kutumia kanuni za maadili za FIFA kwa malengo ya kisiasa.

Tuliona jinsi kamati ya Maadili ilisukumwa kumpa Musa Hassan Bility kupiga marufuku miaka 10 kutoka shughuli zote za mpira wa miguu siku moja baada ya kufikisha kesi katika Korti ya Usuluhishi ya Michezo (CAS) kupinga uamuzi wa kutuliza akili kwa kuchukua kwa FIFA ya CAF mnamo Julai.

Sasa Rais wa Magazeti ya mpira wa miguu aliyejitangaza kuhalifu, Moses Magogo anaruhusiwa kudai biashara yake ya ufisadi licha ya kwamba haijatolewa katika Hati za FIFA ili aweze kurudi kwenye msimamo wake kama msaidizi rasmi wa serikali na msaidizi wa kuchukua kwa uhasama wa CAF docile ndiyo-mtu katika CAF Exco.

Afrika inaendelea kuandaliwa na FIFA, kwa njia ile ile ungemchukulia mtoto polepole au mwenye kurudishwa nyuma, kila wakati ukiwapea Marais Waafrika wa Kiafrika bure kwa uhalifu mkubwa na ukiukaji wa kanuni za Maadili endapo watapiga kura bila kutarajia Uamuzi wa -uaji na kujiua katika CAF.

Inavyoonekana, hata Waganda wamekasirishwa na mfumo wao wa imani ya haki na mbaya umewekwa na uamuzi huu wa pepo wa mpaka hadi kiwango ambacho Mjumbe wa Bunge (mbunge) aliyeanzisha malalamiko mwaka 2017 sasa ameupitisha suala hilo mikononi mwa upelelezi wa Kitaifa. mwili.

Alhamisi 17th Oktoba 2019, inaonekana Idara ya Upelelezi wa Makosa ya Jinai (CID) ilimwita Mkurugenzi Mtendaji wa FUFA Edgar Watson kujibu maswali yanayozunguka kashfa ya tikiti za FIFA za mwaka 2014.

Je! Lawama ya jinai ya Moses Magogo na wakuu wa Uganda ingeweza kutimizwa na athari ya kawaida ya kupigwa na FIFA ya kusimamishwa kwa Uganda kutokana na shughuli zote za mpira wa miguu?

Treni hii ya FIFA haichelewi, wakati wote kwa wakati!

Hakuna mahali pengine kwenye bara ambalo utumiaji mbaya wa nguvu ya FIFA umeonekana wazi kuliko ile ya kusikitisha, na kusema ukweli, kesi inayostahili uhaini ya Isha Johansen na Sierra Leone FA (SLFA).

Kila mtu kwenye bara anakumbuka kwa aibu na kutetemesha historia ya hivi karibuni ya nchi hii na vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyoanza mnamo 1991 na kudai mamia ya maelfu ya raia.

Nani anayeweza kusahau wazimu Foday Sankoh na Revolutionary United Front ambaye alama ya biashara ilikuwa ya kumuuliza raia aliyetekwa kuchagua kati ya "sketi fupi au sketi ndefu" ... chaguo la kigaidi la mahali walipenda mikono yao itumiwe mikono, kwenye mkono au kwenye mikono kiwiko!

Ilikuwa pia wakati ambapo Afrika ilijionea mwenyewe kupelekwa kwa kizazi kizima cha watoto kuwa askari wa watoto, waliokufa sana na wasio na ubinadamu kiasi kwamba walifanya ukatili mbaya kabisa dhidi ya raia wa nchi yao.

Katika sinema ya blockbuster 'Damu ya Diamond', wakati wa tukio la kukatwa kwa mshtuko, mmoja wa wanajeshi waasi husema kwa mshtuko, "Serikali imesema kuwa hatma ya nchi iko mikononi mwako, sasa tunawakata, hakuna mikono-hakuna siku za usoni .. "

Kwa muda mrefu zaidi, timu kubwa ya mpira wa miguu ya Sierra Leone ilikuwa ndio tumaini la pekee ambalo Ulimwengu wote uliona kutoka kwa hali isiyo na matumaini.

Karibu sana leo, ambapo wadau wa mpira wa miguu wa SL wameiandikia FIFA, wakionyesha hali isiyo sawa ambapo mtendaji mkuu wa Isha Johannsen ameingia madarakani, miaka 2 tangu kumalizika kwa umiliki wao.

Isha Johansen aliongoza kipindi cha aibu cha miaka 5 ambacho hakukuwa na (sifuri) shughuli za mpira wa miguu ndani. Mashindano yote na mashindano yalikuwa yamekoma tangu mwaka 2014, kwanza kutokana na janga la Ebola na baadaye kwa sababu Isha alikuwa na kichwa cha nguruwe kuweka shauku ya vijana wa kawaida wa SL kucheza juu yake mwenyewe na kujishughulisha na wamiliki wa vilabu (vilabu) kuanza kucheza tena.

Wakati Serikali ya SL ilifungua kesi za uhalifu dhidi ya Isha, FIFA ilipiga marufuku SL kutoka kwa shughuli zote za mpira wa miguu na kuirudisha tena baada ya kufutwa kazi na mahakama.

Sasa vilabu vinaomba FIFA NC inafanana na kuondoka kwa muda mrefu kwa mshirika wa karibu wa Isha na siri yake Fatma Samoura ambaye alikuwa amewekwa katika CAF kama Mjumbe Mkuu, katika kuchukua ambayo ilikuwa imepingwa katika CAS.

Inavyoonekana, SLFA haijawahi kuwa na mkutano wa kuchagua tangu 2013 wakati kanuni zinahitaji uchaguzi kila baada ya miaka 4, wala haijaweka vyombo vya mahakama ya FA licha ya agizo lililotolewa mnamo 2017.

Je! FIFA iliandika kwa SLFA kupanua umiliki wa Isha Johannesen-kiongozi mkuu aliyeongozwa na milele? Kwa sababu Isha sasa anafanya kazi SLFA kana kwamba FIFA imempa umiliki wa maisha!

Jambo linalotia wasiwasi zaidi ni ukweli kwamba SLFA haijawasilisha wafadhili wake (bajeti na akaunti zilizokaguliwa) tangu uchaguzi wa 2013 na wanachama wanaendelea kushangaa jinsi FIFA ilitoa misaada ya kila mwaka na FIFA Forward monies to SLFA bila hizi.

Katika moja ya maamuzi mabovu na yaliyothibitishwa ulimwenguni kote, SLFA sasa imeamua kutokuwa na msimamo kupanua Ligi Kuu (PL) kutoka timu 16 hadi timu 18, licha ya PL kuwa moja wapo masikini zaidi kwenye bara la Afrika.

Upanuzi huu ulikuja kama matokeo ya ubingwa wa kilabu na kutekelezwa PL msimu uliopita (wakati SLFA ilipigwa marufuku na Isha amesimama kesi ya ufisadi) ambayo iliibuka kuwa PL bora katika miongo.

Hii mafanikio ya PL ilileta shida kwa wanachama wa Utendaji wa SLFA ambao sasa wanataka kuchagua timu 2 mpya kutoka sehemu fulani ya nchi katika show ya wazi ya ukabila na ubaguzi.

Klabu hizo mbili, hata hivyo, hazikuwa wasanii wa juu katika mchezo uliomalizika 1st Mgawanyiko wa ligi. Sasa SLFA inapingwa katika masuala ya mpira wa miguu katika mahakama za mitaa, kwa kukosekana kwa vyombo huru vya mahakama.

Fatma Samoura alimshikilia Isha Johansen kwa nguvu katika msimamo wake kama Rais wa SLFA, kwa uharibifu wa vilabu na vijana wa nchi.

Vilabu katika SL vinatamani kutumia maagizo yao ya kidemokrasia kama kanuni za kumchagua mtu anayechagua, lakini FIFA haitaki hii ifanyike, haswa kwa sababu wana uhakika wa asilimia 100 kuwa Isha Johanssen ataahirishwa saa 8.15 asubuhi.

Wakati huu vilabu ziko tayari, wamejifunza njia ngumu jinsi ya kushughulika na Isha, hatatumia kikundi cha uchaguzi kuwafungia wapinzani wake.

Isha Johanssen ametumia FIFA kama ngao nzuri ya kushikilia nguvu za nguvu kwenye SLFA, na kushika kasi kwenye uwezo wa mpira kusaidia nchi kugeuza kona bila shaka kutokana na zamani zake za kutisha.

Yeye ni wazi haitoi fuck ...!

Na pia FIFA, ambaye Rais wa Uswisi-Italia Gianni Infantino anatoka kwenye safu ndefu ya mabenki ya Uswizi na Wanasheria bila alama ya maumbile kwa huruma na ambao akili zao zilizopotoka zinaweza kuamuru kuuawa kwa Wayahudi katika kambi za kifo za Nazi wakati wa Vita vya Kidunia vya pili, na benki. mali waliyoporwa wa Kiyahudi na pesa katika vifuniko vyake virefu wakati wakitangaza kutokujali.

Wakati wa mechi kati ya Bulgaria na England huko Sofia mapema wiki hii, baadhi ya wapumbavu wapumbavu sana walifanya chaki-toni kwa mchezo wakati wengine wakitoa salamu za Nazi kutoka kwa umati wa watu kwenye kamera.

Gianni HAKUWA atatoa hukumu kali ya kitendo hiki au kuchukua hatua kali dhidi ya nchi.

Hadithi ya Kibulgaria Hristo Stoichkov alilia moja kwa moja kwenye TV wakati akitoa maoni yake juu ya mechi hiyo, kwa ujinga wa watu wake, ambao wengi hawana wazo mbaya kuhusu Nazism na kile kilichotokea kwenye historia.

Alitoa wito kwa makombora ya FIFA kupiga marufuku nchi yake Bulgaria kwa zaidi ya miaka 5 kutoka mashindano yote.

Lakini kwa Gianni Infantino, hiyo sio kura anaweza kununua.

Na huo ndio janga ambalo Afrika sasa inapaswa kugombana nalo kila siku.

Nakala hii inapatikana pia katika lugha zifuatazo.

Related Articles

Kuondoka maoni