Nyumbani Picks ya Mhariri ISHA JOHANNSEN – VIRUSI AMBAVYO SASA IMEAMBUKIZA BARAZA LA FIFA

ISHA JOHANNSEN – VIRUSI AMBAVYO SASA IMEAMBUKIZA BARAZA LA FIFA

by admin
Makala haya yanapatikana pia katika lugha zifuatazo:

Wakati Dunia ikiwa imezama sana katika tamthilia zinazohusu kutawazwa kwa gwiji wa madini wa Afrika Kusini na Rais wa Klabu ya Soka ya Mamelodi Sundowns, Patrice Motsepe, kuwa Urais wa Shirikisho la Soka Afrika (CAF), kulikuwa na pambano lingine chini ya rada. kwa kiti cha Baraza la FIFA kilichotengwa kwa mwakilishi wa wanawake wa Kiafrika.

Patrice Motsepe: Alitawazwa kama Rais wa CAF tarehe 12 Machi 2021

Nafasi hii ingemkutanisha aliyemaliza muda wake Mrundi Lydia Nsekera dhidi ya Sierra Leonia Isha Johannsen, Nsekera alikuwa ameshikilia wadhifa huo tangu alipochaguliwa kwa mara ya kwanza mwaka 2013, huku Johannsen akishikilia hatamu za Chama cha Soka cha Sierra Leone (SLFA) akiwa na makamu kama hao. kwa wakati ule ule, mara nyingi kwa usaidizi wa FIFA hata pale ilipolazimu kupinda au kuvunja sheria zote zinazojulikana zilizokusudiwa kwa mpira wa miguu wenye akili timamu.

Kwa uhakika, Johannsen aliongoza kwa aibu kwa kipindi cha miaka 5 cha aibu ambapo hakukuwa na shughuli (sifuri) ya kandanda ya ndani. Ligi na mashindano yote yalisimama tangu 2014, kwanza kwa sababu ya janga la Ebola na baadaye kwa sababu alikuwa na akili sana kuweka masilahi ya vijana wa kawaida wa SL juu ya yake na maelewano na wamiliki wa kandanda (vilabu) ili kuanza kucheza tena.

Wakati Serikali ya Sierra Leone ilipofungua kesi ya jinai kwa Johannsen kwa rushwa, FIFA iliingia haraka na kuisimamisha Sierra Leone kujihusisha na masuala ya soka, ikidai kuingiliwa na Serikali na kuirejesha tu nchi hiyo na timu ya Taifa baada ya kuachiliwa huru na mahakama za Sierra Leone.

Mrundi Lydia Nsekera: Amepoteza kiti cha Baraza la FIFA kwa soka la Wanawake

Kwa kulinganisha, Shirikisho la Soka la Nigeria (NFF) lilikuwa katika nafasi sawa kabisa wakati huohuo, ambapo mashirika ya Serikali ya kupambana na ufisadi yalikuwa yamewafungulia mashitaka maafisa 5 wakuu wa NFF kwa tuhuma za ufisadi katika michakato miwili tofauti ya kisheria.

Viongozi wa NFF ambao walifunguliwa mashtaka na mashirika ya kupinga ufisadi ni Amaju Pinnick (Rais wa NFF), Sunusi Mohammed (Katibu wa NFF), Seyi Akinwumi (Makamu wa kwanza), Shehu Dikko (Makamu wa Pili wa Makamu na Mwenyekiti wa NFPL) na Yusuf Ahmed Fresh (Mtendaji). Mwanachama).

Hakuna wakati wowote FIFA ilipotoa fimbo yake kubwa kwa Nigeria, lakini kinyume chake na katika onyesho dhahiri la viwango viwili, ililifuata Taifa dogo la Sierra Leone, hadi sheria yake changa ilipojifunga chini ya uzito wa matarajio na kuamua kupendelea FIFA. .

Miongoni mwa wachambuzi wakuu wa soka Duniani, kulikuwa na maombi ya kimyakimya kwamba Isha asishinde uchaguzi huu dhidi ya Lydia, lakini muunganiko wa mambo ulipelekea kura 28 dhidi ya kura 24 kumshinda Isha.

Sierra Leone Isha Johansen: Alibadilisha Lydia katika Baraza la FIFA

Ulinzi wa FIFA ulikuwa umemwezesha Johannsen kuepuka mara moja kuwasilisha fedha za SLFA (bajeti na akaunti zilizokaguliwa) tangu uchaguzi wa 2013 lakini kwa namna fulani FIFA imeendelea kutoa ruzuku za kila mwaka na pesa za Mbele za FIFA kwa SLFA bila hizi.

Katika barua kwa bintiye wa kambo, Isha anajieleza hivi;

"Mimi, kwa upande mwingine, ninaweza kukuhakikishia kuwa mimi ni mwanamke wa Kiafrika mwenye nguvu na mwenye kujiamini ambaye ni wazi sana kuhusu ninakotoka na ninakoenda".

Anaendelea, "Nchi yangu inanipenda na inajivunia kuwa na mabalozi kama mimi ambao wataiweka nchi yao kwenye ramani".

Maelezo haya yake yamo katika mfululizo wa barua zinazojumuisha kumbukumbu za 2018 za Wenche Elin Eklund, mke wa zamani wa Arne Birger Johansen (ambaye baadaye angeolewa na Isha) ambaye zamani alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya Saruji ya Sierra Leone na Balozi wa Heshima. kwa Norway na Sweden katika nchi hiyo.

Isha alikuwa anajiamini sana katika uwezo wake wa kibinafsi hivi kwamba wiki 3 tu baada ya uongozi wake kama Rais wa SLFA, alimpiga mchezaji wa zamani wa Inter Milan na Sierra Leone International, Mohammed Kallon usoni wakati wa mechi ya ligi.

Alipoulizwa na FIFA kuhusu shambulio hili, hakukanusha, badala yake alieleza kuwa yeye (Kallon) alisema jambo lisilofaa kwake wakati alipomkabili kuhusu kupiga kelele pembeni mwa mechi ya soka, na alihisi kushawishika. mpige chini.

Mohammed Kallon: Alishambuliwa na Isha kando ya mechi

Tabia yake ya kuamsha nywele imetajwa katika kumbukumbu za Wenche zaidi ya mara chache na Kallon hakuhitaji kusema chochote kisichofaa ili kuamuru kupigwa kwa uso na Isha.

Kallon alikuwa mpinzani wake mkali zaidi katika uchaguzi wa Urais wa SLFA wiki chache tu zilizopita, katika kinyang'anyiro cha upinzani na mzozo unaosimamiwa na FIFA. Alikuwa amezuiliwa kugombea kutokana na ufundi ulioundwa katika sheria za SLFA ambazo zilisema kwamba mshindani yeyote angehitaji kuishi Sierra Leone kwa miaka 3 mfululizo ili aweze kustahiki kugombea.

Kallon alikuwa ametembelea Uchina kwa miezi 6 ambapo alihitimisha maisha yake ya uchezaji wa kulipwa na ni mapumziko ya miezi 6 ambayo yalitumika kumuondoa kwenye mbio.

Uchaguzi wa 2013 uliomleta Isha kwenye Urais wa SLFA bila kupingwa haukuwa rahisi, kama ulivyokuja kutoka kwa muhula wa mwisho wa aliyekuwa Mwanamataifa wa Kimataifa wa Sierra Leone Nahim Khadi ambao ulipaswa kumalizika vyema mwaka 2012.

Kwa bahati mbaya Khadi alitumia kipindi chake chote cha 2 nchini Uingereza kwa masuala ya afya, na SLFA iliendeshwa kwa kiasi kikubwa na sekretarieti katika kipindi hicho. Sekretarieti hiyo inaendesha ligi ya tag-tag ambayo mara kwa mara ingepata ufadhili mdogo ikiwa ni pamoja na kutoka kwa mume wa Isha, Arne Johannsen's, Kampuni ya Saruji.

Nahim Khadi: Umiliki wa matatizo katika SLFA

Ilikuwa ni hali hii ya kutokuwepo nchini kwa muda mrefu kwa Khadi ambayo ilizaa marekebisho katika sheria za SLFA kwamba Rais mtarajiwa wa SLFA lazima awe amebaki nchini kwa miaka 3 mfululizo kabla ya uchaguzi.

FIFA ililazimishwa kuingilia kati ili kusanikisha sio kamati moja, lakini mbili, kamati za Urekebishaji (NC) ili kusimamia mapitio ya sheria na kuandaa uchaguzi wa SLFA. Kamati hizi baada ya muda hazingetaka kuhusika katika uendeshaji wa soka na huku ile ya kwanza ikijiuzulu, NC ya 2 nusura ijiuzulu pia kabla ya uchaguzi.

Mambo yalipamba moto mara baada ya "uchaguzi" ambapo vilabu vya ligi kuu vilikataa kucheza kwa sababu vilipinga uhalali wake kama Rais wa SLFA, na wakati Wizara ya Michezo au Mkuu wa Nchi aliuliza hali hii ya mambo au kujitolea kuingilia kati, kuomba FIFA kutuma barua chache za vitisho.

Kamwe usione haya: Isha alicheza Hayatou kama ala ya upepo

Kuanzia 2013 - 2019, msimamo rasmi uliochukuliwa na Isha na SG yake ya SLFA Chris Kamara ni kwamba walikuwa wakishambuliwa kwa sababu ya upinzani wao kwa vyama vya kamari, kashfa ambayo iligusa baadhi ya wachezaji wakuu, na kusuluhishwa miaka kadhaa kabla ya kuingia madarakani. .

Katika shutuma hizi, angemtia donge kila mtu ambaye alikuwa anapinga uongozi wake (na walikuwa wengi), kuanzia klabu, viongozi wa Wizara na hata Urais.

Kitendo chake cha kwanza ofisini kwake ni kumtimua kiholela Kocha na Benchi wa Timu ya Taifa ambaye mishahara yake na gharama nyingine za benchi la ufundi ziligharamiwa na Serikali, jambo lililo dhahiri ni kusitishwa kwa upangaji huo, huku mzigo mzima sasa ukiwa chini ya uongozi wake. SLFA.

Isha alikimbia kwenda kwa Rais wa CAF wa wakati huo, Issa Hayatou kuomba msaada ambao alitoa kwa hisani ya timu ya Taifa ya Wanaume, na kuhakikisha kuwa Leone Stars inashiriki mechi za mchujo na katika mchakato huo, kuzuia kusimamishwa kwa muda mrefu.

Isha anamtazama bosi wa FIFA Infantino, mbinu zile zile

Tutakupa makadirio 3 ya nani alikuwa mtu wa kwanza kumgeukia Hayatou na kumsaidia Ahmad Ahmad Darw wa Madagaska wakati wa uchaguzi wa Urais wa CAF wa 2017…

Licha ya ukosefu kamili wa kandanda nchini Sierra Leone, Isha hakuwa mbali na umaarufu wa kimataifa, baada ya kuchaguliwa katika kamati kadhaa za CAF na FIFA.

Tumekuwa tukiuliza hapa, jinsi na kwa nini Sierra Leone iliweza kupata ruzuku za FIFA na CAF licha ya kutokuwa na soka nchini. Macho ya FIFA ya kuona yote yalikuwa wapi katika kesi hii au iligonga macho nilipochanganua sehemu hiyo ya magharibi-wengi ya Bara la Giza?

Wadau wa ndani wa FIFA wanatufunulia njia zake za ujanja ambapo alitumia umaarufu wa Kimataifa ulioletwa na kazi zake za kamati ya FIFA na CAF kuzuru Ulimwengu, akijitokeza mara kwa mara kwenye FIFA huko Zurich, ambapo alikuwa akitoa wito kwa Sepp Blatter na vyombo vya habari. idara ya kutia saini kwenye rejista na kuhakikisha kuwa uwepo wake unatambuliwa na kutambuliwa.

Hasa, angetoa nafasi kubwa kwa Idara ya Jumuiya ya Wanachama ambayo ilishtakiwa kusuluhisha mzozo huo nyumbani.

Isha akiwa na Blatter wakati wa simu nyingi za heshima mjini Zurich

Tunaweza kufikiria tu jinsi uongozi wa FIFA ungechanganyikiwa kuambiwa juu ya mzozo katika SL lakini walimwona Isha huko Zurich wiki iliyopita, ambapo aliwaambia kwamba alikuwa huko kusaidia katika utatuzi wa mambo nyumbani.

Isha aliondoa kwa ustadi shinikizo la FIFA la kufanya Mkutano Mkuu nyumbani, hadi leo imepita miaka 8 akiwa na uongozi wa SLFA, akipokea pesa za FIFA na CAF bila akaunti, lazima uwe uchawi wa nguvu sana au mtu, mahali fulani ameangusha mpira. .

Infantino alipokuja FIFA mwaka wa 2016 akiwa na Veron Mosengo-Omba, yule wa pili alichukua faili ya Sierra Leone na kuichomeka kwenye droo yake, hakuitaja hata mara moja.

Leo Veron ndiye CAF SG mpya, katika "Mkataba wa Umoja" uliosimamiwa na Infantino ambao ungeona Motsepe kuwa Rais wa CAF na kumhakikishia Infantino kura zote 54 kwenye Bunge mnamo 2023, isipokuwa bila shaka, sheria za Uswizi zitapatana. naye kabla.

Blatter alikuwa kama putty mikononi mwa mfinyanzi mkuu akiwa na Isha

Mwaka 2016 Mme. Fatma Samoura (FIFA SG), katika mojawapo ya kesi za kwanza kati ya chache sana za usimamizi wa mgogoro ambazo angehusika nazo, alisafiri hadi SL kukutana na wadau mbalimbali na hata Mkuu wa Nchi. Alipohutubia vyombo vya habari baadaye, alikariri hadithi ya uwongo kwamba suluhu lilikuwa limewasilishwa kwa ridhaa ya kila mtu, kwamba kikundi cha kazi kilikuwa kimeundwa kuchunguza masuala hayo, na kwamba yote yangetatuliwa baada ya miezi michache.

Jambo la kushangaza na kama kielelezo cha ni kiasi gani cha upuuzi alichotema siku hiyo, alifikia hatua ya kumshauri Mkuu wa Nchi kuomba (kama ishara ya maridhiano) kwa ajili ya haki za kuandaa Kombe la Dunia la Wanawake la U-17 la FIFA ambalo, iligunduliwa baadaye, tayari imetolewa kwa Uruguay!

Hakuna mpira wa miguu katika SL bila Isha, FIFA ilisema!

Lakini inawezaje kutokea maafa kama haya kwa soka la Sierra Leone na sasa Soka la Afrika na Dunia?

Huwezi kuachana na mawazo yake kuhusu uongozi wa soka kutoka kwa maisha ya familia yake kama ilivyowekwa wazi kabisa na mke wa zamani wa mumewe, Wenche Elin Eklund katika kumbukumbu zake "Miaka 20 barani Afrika - maisha mawili ya mume".

Ndani yake, Wenche (msusi wa zamani wa Norway) anaelezea maisha yake na mume wake wa miaka 37 Arne Birger Johansen ambapo wote walibarikiwa na binti 3, kazi ya Arne ilipanda kwa kasi barani Afrika zaidi ya miongo 2 kabla ya kuhitimishwa kwa posti ya Sierra Leone ambapo alikua kiongozi. Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya SL Cement.

 

Kitabu cha mke wa zamani wa Arne Johansen chenye maelezo kuhusu Isha

Wakati fulani mwishoni mwa miaka ya 90, vita vya wenyewe kwa wenyewe vya SL vilisababisha uhamisho wa raia wa kigeni kutoka nchi hiyo hadi kwenye makazi yao ikiwa ni pamoja na Arne na Wenche Johansen, lakini Arne Johansen alirejea mapema wakati makubaliano ya kusitisha mapigano yalipokubaliwa na walinzi wa amani kutumwa, kuendelea. na kazi yake katika Kampuni ya Saruji, sambamba na binti yake mkubwa na mchumba wake.

Wakati wa kurudi kwake SL, alikuwa amemuacha mke wake huko Norway na badala yake alikutana na Isha, sosholaiti aliyeolewa mara mbili, aliyetalikiana mara mbili na alirudi SL kutoka Uingereza baada ya amani kupatikana nyumbani.

Infact mkutano haukuwa wa bahati mbaya, inaonekana Arne Johansen alikuwa ameona picha ya Isha kwenye gazeti na alipanga na mrekebishaji wa ndani kumwalika kwenye sherehe ambayo yeye (Johansen) angeandaa.

Kwa hivyo alichukuliwa kutoka kwa picha, kwa njia ile ile popo huchukuliwa nje ya vizimba kwenye soko la maji la Huanan huko Wuhan, na ambayo ilianzisha janga hili la ulimwengu ambalo limeisumbua ulimwengu.

Hapo awali alikuwa ameolewa na talaka na Mnigeria na Mholanzi kabla ya kufikia umri wa miaka 35 na kupata mtoto kutoka kwa Muungano wa Muungano.

Ilikuwa ni binti mkubwa wa Wenche ambaye alikuwa amejifungua hivi karibuni na alikuwa akiishi na baba yake huko SL (ambayo ilikuwa ya joto na nzuri tofauti na Norway) ambaye angeelezea Isha kwa mama yake.

Wafalme wa Uswidi wanakutana na akina Johansen kwenye Ikulu

Arne Johansen alikuwa amemtambulisha binti yake kwa Isha, akimwambia kwamba Isha angeweza kusaidia kupata kazi yake mjini, ni wazi kwa sababu yeye (Isha) alijua kila mtu.

Isha alipofika kwenye mgahawa huo na kukutana na binti Arne, inaonekana alikuwa amevaa kwa mshtuko, kwani alikuwa amevaa suruali ya kubana na neti ya kuona na chini na sidiria nyeusi. Binti Arne angeendelea kueleza Isha kwa nomino zisizopendeza sana.

Isha alikuwa amejijengea umaarufu haraka wa kujihusisha na watu matajiri, tangu kurudi kwake SL, lakini angewaacha mara moja wakati hali yao ya kifedha ilipozidi kuwa mbaya. Katika jamii ndogo ya wasomi katika SL, wake za wanaume wenye mali nzuri walimwogopa na kumchukia vikali kwa usawa.

Kisha Arne alianza uchumba wa wazi na Isha, akivunja ndoa yake na Wenche bila huruma, licha ya kuwa Mkurugenzi Mtendaji na Balozi Mkuu katika nchi ambayo kila mtu alimjua mke wake na watoto.

Ni wakati Wenche na bintiye walipoamua kukabiliana na Isha kwa njia ya barua ndipo alipata majibu ya kuvutia.

Hapa kuna sehemu ya barua iliyoandikwa na Isha kwenda kwa binti yake wa kambo (sasa).

“Nyie msikate tamaa, sivyo? Ni sehemu gani ya SIKUTAKI TENA ambayo huelewi? Wewe na mama yako ni kundi la kusikitisha na la kihisia.

Je, mtu anaweza kutarajia nini kutoka kwa bitches wawili waliochanganyikiwa ambao mafanikio yao pekee maishani yamekuwa ni kuosha nywele zenye mafuta, na kuifuta mizinga ya mbwa?

Kweli hadi nyinyi mlipokuja, sikujua sisi washikaji weusi tulikuwa na uwezo wa kunyakua wanaume weupe kutoka miaka 35 ya maisha ya familia, sio mbaya hata kidogo.

Mimi, kwa upande mwingine, ningependa kufikiria kuwa ni kwa sababu nilimtosa kwa njia ambayo hajui kuwa inawezekana.

HAJUI ANAKUJA AU ANAKWENDA.

Labda kama bibi angejaribu kuwa mke na mshikaji badala ya kuwa ng'ombe mzee anayesumbua, angeweza kuwa na mtu wake leo."

Huu ni mtazamo wa lugha na Ulimwengu kutoka kwa mwanamke ambaye Afrika imemchagua kuwakilisha maslahi yao ya soka ya wanawake kwenye chombo cha juu zaidi cha maamuzi Duniani!

Arne Johansen baada ya kupigwa risasi

Hata kabla ya Arne na Wenche kuhalalisha talaka yao, Isha tayari alikuwa na mtoto na Arne na talaka hiyo sasa ingekuwa ya kawaida tu.

Baada ya kufunga ndoa katika sherehe ya kifahari, Isha alibadilisha mambo na maisha yakawa chama kimoja baada ya kingine, alifanikiwa kupitia kile pesa zilizokuwa zikiletwa na biashara ya pembeni ya Arnes na kweli alilazimika kuvamia hazina ya kampuni ya Cement ili kuendelea. matumizi yake.

Walianzisha klabu ya FC Johansen mwanzoni mwa miaka ya 00 ambayo iliruka hadi kwenye ligi kuu, na Arne aliweza kuelekeza ufadhili wake kutoka kwa kampuni ya Cement.

Ni klabu hii na ushiriki wake katika ligi za SL uliomfikisha Isha kwenye siku hiyo mbaya mwaka wa 2013 wakati wagombea 2 wa Urais wa SLFA walifungiwa nje ya kinyang'anyiro na "kuchaguliwa" bila kupingwa.

Na hapa tulipo leo, Isha bado ni jipu katika soka la Afrika ambalo linahitaji sana kutumbuliwa.

Wanasema kuwa karma ni kichaa, Arne Johansen hakuweza kulipa malipo ya pensheni ya mke wake wa zamani baada ya kuhatarisha maisha yake huko Norway ili kumfuata barani Afrika, kwa sababu pensheni yake mwenyewe ilizuiliwa na kampuni ya saruji ili kurejesha pesa ambazo alikuwa amejiendeleza, katika kujaribu kuendelea na maisha ya Isha ya kupindukia.

Arne Johansen, ambaye aliwahi kupigwa risasi na Mfalme wa Uswidi, hatimaye alifukuzwa kazi na kampuni ya saruji na (kama ilivyotarajiwa) akafukuzwa na Isha. Alirudi Norway peke yake, akiwa mgonjwa na ameharibiwa kabisa.

Pengine anahifadhiwa joto katika majira ya baridi ya Norway na kumbukumbu za ngono ya joto aliyofanya naye, na kama ushuhuda kwa maneno yake kwamba baada ya ngono, hawezi kujua kama anakuja au anaenda!

Kandanda ya Afrika na Dunia ndiyo maskini zaidi kwa uwepo wake katika CAF na FIFA. Isha anaona Ulimwengu akiwa amevalia mavazi meusi na meupe, mbwa-wala-mbwa…yeye si mjenzi au muundaji, ni mlaji tu.

Kama vile alivyofanya na wanaume wengi hapo awali, kuwatumia na kisha kuwatupa kama "kifuniko cha chupa au kipande cha pamba", soka ya Afrika inakabiliwa na matarajio sawa.

Kwa kukubali kwake mwenyewe, yuko tayari kutomba mtu yeyote ili apate njia yake, na mwanamume yeyote mwenye katiba dhaifu katika FIFA anaweza kuwa mawindo ya hila zake.

Na soka letu litakuwa mbovu zaidi kwake kuwepo huko!

Makala haya yanapatikana pia katika lugha zifuatazo:

Related Articles

Kuondoka maoni