Nyumbani Op-Eds TIS MSIMU: UCHAGUZI WA CAF - VITA VYA MAISHA NA VIFO

TIS MSIMU: UCHAGUZI WA CAF - VITA VYA MAISHA NA VIFO

by admin
Makala haya yanapatikana pia katika lugha zifuatazo:

Mwaka huu wa hali mbaya sana unapungua kama vile tulivyotarajia, kwa kusimamishwa kwa Rais wa CAF Ahmad Ahmad na kamati ya Maadili ya FIFA na kufunguliwa kwa mashtaka ya jinai dhidi ya Rais wa FIFA Gianni Infantino na Serikali ya Shirikisho la Uswizi.

Isipokuwa kwa kuibuka kusikotarajiwa na kuenea ulimwenguni kwa Virusi vya Corona (COVID-19), ambayo yalisababisha kusitishwa kwa takriban matukio yote ya michezo na michezo, michakato mingine iliendelea na marekebisho kidogo kuhusu utaratibu na itifaki, ili tu kuwaweka watu salama iwezekanavyo. .

Huko Uswizi, maswali kuhusu mikutano inayoshukiwa sana kati ya bosi wa FIFA Infantino na wengine kutoka ofisi ya mwendesha mashtaka wa shirikisho ilisababisha kujiuzulu kwa AG Michael Lauber baada ya bunge la Uswizi kuunda kamati maalum ya kutathmini kutofaa kwa hatua zake katika kukutana kwa siri na Infantino na wengine. Maafisa wa FIFA.

Hii ilifikia kilele kwa kuteuliwa kwa mwendesha mashtaka maalum Stefan Keller ambaye tayari alipata hatia ya jinai katika jinsi Infantino alivyoendesha mikutano hii, haswa kwa sababu ofisi ya Laubers mwenyewe ilikuwa ikishughulikia kesi kadhaa za juu za ufisadi dhidi ya maafisa wa zamani wa FIFA.

Fmr. AG wa Uswisi Micheal Lauber, alijiuzulu

Kufikia sasa, Keller amependekeza kufunguliwa kwa mashtaka mbadala ya jinai dhidi ya Infantino kuhusiana na caper nyingine ya kupambana na uaminifu ambapo alitumia ndege ya kibinafsi kwa gharama ya shirika, akidanganya kwamba uharaka (kutumia ndege binafsi kinyume na safari za ndege za kibiashara) ilitokana na mkutano na bosi wa UEFA Ceferin, lakini akijua kuwa hii sio kweli.

Barani Afrika, enzi ya kutisha ya Mmalagasi Ahmad Ahmad ilifikia kikomo cha aibu lakini kilichostahili wakati kamati ya Maadili ya FIFA ilipata mgongo wake na kumsimamisha kazi Ahmad kwa maelfu ya mashtaka ikiwa ni pamoja na rushwa, wizi na madai ya betri ya ngono dhidi ya wafanyakazi wa kike wa CAF.

Stefan Keller: Mtu wa saa

Cha kusikitisha ni kwamba kamati ya Maadili ya FIFA ilimhukumu Ahmad miaka 5 tu kwa uhalifu mbaya na mbaya lakini hapo awali ilikuwa imempiga Rais wa zamani wa FA wa Liberia Musa Hassan Bility kwa kupigwa marufuku ya miaka 10 kwa tuhuma ndogo na ushahidi mdogo zaidi.

Lakini hiyo ndiyo tabia ya kamati hii ya Maadili ya FIFA, inayomwona kabisa Infantino na kukosa chembe ya uhuru, kuna uwezekano mkubwa wa kuitupa FCE vitu vinavyodhaniwa kuwa ni vya kupinga uanzishwaji wakati inashughulikia marafiki wa Infantino na glavu za watoto.

Matukio haya yote yamekuja kama 1st muhula wa Ahmad katika CAF ulikuwa unakaribia mwisho, na alikuwa amepokea idhini ya Marais 46 wa FA kutoka bara la Afrika kutafuta 2.nd mrefu.

Mechi hiyo imewavutia wachezaji wengi wanaoweza kuwania Urais wa CAF akiwemo Mmauritania Ahmed Yahya, Msenegal Augustin Senghor, raia wa Ivory Coast Jacques Anouma na Patrice Motsepe wa Afrika Kusini.

Ambayo yote hufanya usomaji wa kufurahisha unapozingatia kuwa wagombea hawa 4 leo ndio wanufaika wa ujasiri na azimio la Amr Fahmy na Mohammed Sherei, aliyekuwa Katibu Mkuu wa zamani wa CAF na Mkurugenzi wa Fedha mtawaliwa, ambao hati zao kwa kamati ya Maadili ya FIFA hatimaye ingechochea. kusimamishwa kwa Ahmad.

Katika mchakato huo, Fahmy na Sherei walipoteza kila kitu walichokuwa wamefanya kwa ajili ya malipo ya uzeeni kwa sababu tu walipinga wizi wa moja kwa moja wa fedha za mpira wa miguu ambao Ahmad na kikundi chake walizingatia kuwa mali yao binafsi. Babake Amr hata alipingana na Ahmad katika barua, akieleza kwamba CAF haikuwahi kuwalipa wanawe matibabu ya saratani licha ya kutoa madai kama hayo kwenye vyombo vya habari.

Fahmy, mzao wa CAF GS 2 zilizopita, angefukuzwa kazi bila kujali baada ya FIFA GS Fatma Samoura kumuarifu Rais wa CAF Ahmad kwamba malalamiko rasmi yametolewa dhidi yake, kwa kweli kwenda kinyume na vifungu vya usiri vya mkataba wake wa ajira na FIFA. .

Tunatumai kuwa utawala unaofuata wa CAF utaifanya CAF EXCO kurekebisha makosa haya mabaya yaliyofanywa na Ahmad ambaye ni mpotovu kwa mchezo wa Afrika.

Ahmed Yahya kutoka Mauritania

Augustin Senghor wa Senegal

Kufikia wakati alipoaga dunia baada ya kuugua saratani, Amr alikuwa tayari amezindua kampeni ya urais na kwa ujasiri alianza kufuatilia bila woga na Marais wa FA wenye nia moja.

Kwa hivyo watahiniwa hawa wanakula matunda ya mti uliotiwa maji kwa ujasiri, jasho na damu ya Amr na wanapaswa kushukuru milele kwa nafasi waliyopewa na mtu huyu mkuu.

Watatu hao Yahya, Senghor na Anouma wanatazamwa kuwakilisha kuendelea kutawala kwa soka barani Afrika na mkanda wenye ushawishi wa lugha ya Kifaransa barani humo, ambao umeshikilia usukani wa CAF kwa muda mrefu zaidi wa miaka 60 tangu kuanzishwa.

Jacques Anouma wa Ivory Coast

Jacques Anouma wa Ivory Coast

Ahmad wa Malagasi alikuwa hodari sana katika kuinua migawanyiko ya lugha za kikoloni za Afrika, ambazo nyingi ni Kiingereza, Kifaransa na Kiarabu na kutupa kitoweo cha ziada, ambapo aliwavutia Marais wote wa FA wa Kiislamu na kuunda "Udugu wa Kiislamu" wapiga kura wa roboti kutoka kambi hii.

Kwa hivyo kambi ya Franco-Islamic inaunda kundi la kwanza la umati muhimu kwa mgombea yeyote anayetafuta Urais wa CAF.

Ilikuwa ni upendo huu kwa "Udugu wa Kiislamu" ambao ungempeleka Ahmad katika furaha kubwa, wakati alipanga hija ya $ 100,000 kwenda Makka kwa ajili ya Umrah (Hajj ndogo) kwa wanachama wake katika kile ambacho kamati ya Maadili ya FIFA iliamini kuwa ni mpango wa kuwashawishi au kuwahonga Marais hawa wa FA.

Wanachama wa chama maarufu cha "Muslim Brotherhood" cha CAF

Bila shaka, tuliona utumwaji mbaya wa roboti hizi za kupiga kura nchini Misri 2018 Mkutano Mkuu wa Ajabu, wakati wa kupiga kura ya kuchukua nafasi ya Baraza la FIFA, baada ya kuondoka kwa aibu kwa Rais wa FA wa Ghana Kwesi Nyantakyi.

Wakati mgombea aliyefuzu zaidi kwa kiti hicho kwa hakika alikuwa Rais wa SAFA Dk. Danny Jordaan, Rais wa FA wa Morocco na Fouzi Lekjaa aliyekuwa nyuma ya kiti cha enzi alikuwa amepanga kudhalilishwa kwake, kulipiza kisasi kwa msimamo wake wakati wa upigaji kura wa tuzo hiyo. Kombe la Dunia la FIFA 2026.

Kura ziliporudi, Jordaan alikuwa amekabidhiwa kura za maisha, akimpendelea Rais wa FA wa Malawi Walter Nyamilandu asiye na rangi na hatari.

Ni wazi kwamba, “Udugu wa Kiislamu” ulikuwa umeongeza msuli wa kisiasa na kuwatangazia watu wote juu ya uwepo wao na uwezo wao wa kukabiliana na mtu yeyote ambaye hatafuata mkondo wao katika masuala ya soka la Afrika.

Mbele ya somo kama hilo la kisiasa, Dk. Jordaan alimsaliti Ahmad na katika mchakato huo akapewa ishara ya CAF 3.rd Makamu wa Rais.

Patrice Motsepe na Danny Jordaan kutoka Afrika Kusini: Samaki nje ya maji?

Ni kutokana na hali hiyo ambapo bara la Afrika limetiwa umeme na tangazo la hivi majuzi kutoka Afrika Kusini la tangazo rasmi la mfanyabiashara Bilionea Patrice Motsepe, ambaye pia amechaguliwa kuwa Rais wa klabu kuu ya PSL ya Mamelodi Sundowns, kugombea Urais wa CAF.

Msisimko tunaoupata uwanjani ni kutokana na ukweli kwamba Motsepe anawakilisha Anglophone ya kwanza kurusha kofia yake kwenye pete, na nyuma ya mawazo ya kila mtu, ana uwezo wa kifedha wa kuzunguka eneo lenye maji sana. Soka ya Afrika, ambapo fedha ni Mfalme.

Hili ni muhimu haswa kwa sababu pesa taslimu zitakuwa kigezo kikuu cha mshindi wa shindano la bara hili na habari inayochujwa inathibitisha hili.

Kwa mfano, ugombea wa Jacque Anouma unadaiwa kuandikwa chini na Rais wa Ivory Coast Alassane Ouatarra na uwezekano wa hazina ya Mataifa. Hivyo ndivyo nchi hizi zinavyochukulia kwa uzito kuwa na wa kwao kwenye usukani wa CAF na heshima ambayo ingeiletea nchi yao.

Morocco, wakiwa na matumaini ya kuendelea kushikilia usukani wa shirika hilo, wamemtangulia Fouzi Lekjaa kuwania nafasi ya watu wanaozungumza Kiarabu katika Baraza la FIFA, ambapo atachuana na Kheireddine Zetchi wa Algeria na Hani Abo Rida wa Misri.

Morocco kwa sasa iko juu, huku Urais wa Trump tayari umetambua madai yake ya muda mrefu juu ya Sahara Magharibi, badala ya kutambuliwa kwake kwa Taifa la Israeli, Mfalme Mohammed VI wa Morocco ana uwezekano mkubwa juu ya matarajio yote, na ataendelea kufadhili shughuli za kisiasa za kandanda zinazoruhusu Morocco kusalia katika nafasi nzuri barani.

Mtazamo ndio kila kitu, na upungufu katika mbinu ulidhihirika wakati wagombeaji wa lugha ya Kifaransa walipochagua kutangaza wagombea wao, walichagua kufanya hivyo pekee kwenye vyombo vya habari vya Ufaransa kama vile L'monde, ambayo ilionekana kuwachanganya Waingereza wachache kwa njia mbaya.

Nchini Afrika Kusini, kazi ya kuendesha ugombea na kampeni za Patrice Motsepe imeangukia kwa Dk. Danny Jordaan.

Kitu ambacho anaweza kuwa hajui ni ukweli kwamba sehemu ya kandanda inayozungumza lugha ya Kifaransa haimdharau Motsepe, na kwamba wanacheza ili kushinda.

Kwa kuzingatia hili, tayari wametuma wapelelezi kujipenyeza kwenye kampeni ya Motsepe, ambao mara kwa mara wanaripoti habari muhimu au kupanda taarifa zao potofu.

Hivi majuzi tumesikia kwamba kuna imani inayoshamiri katika kambi ya Motsepe kwamba Fouzi Lekjaa ameahidi kushirikiana nao ili kuhakikisha wagombea wao wanafanikiwa kuwania Urais wa CAF.

Je, hicho kicheko tunachosikia? Tulikuwa na itikio sawa kabisa tuliposikia kwanza!

Kwa nini Lekjaa atekeleze matamanio yake mwenyewe au kulegeza msimamo wake kama makamu kwenye mkutano wa viongozi wa Franco-Islamic ambao ameudhibiti kwa miaka 4, na badala yake amuunge mkono mgombea mwenye nguvu kama Motsepe?

Je, kwa kweli Morocco ingeruhusu uzembe wa Afrika Kusini, ambao wameitisha mikutano ya waandishi wa habari kwa nyakati 2 tofauti kueleza wazi kwa tukio moja kwamba (SA) HAITAUNGA mkono KAMWE ombi la Morocco la Kombe la Dunia la 2026 kutokana na kuendelea kukoloni Sahara Magharibi.

Je, Afrika Kusini pia haikujiondoa katika ushiriki wa Futsal AFCON 2020 nchini Morocco mapema mwaka huu baada ya waandaji kusisitiza kuandaa mashindano hayo huko Laayoune, jiji la Sahara Magharibi inayozozaniwa?

Bado kuna mtu katika kampeni ya Motsepe anaamini kweli kwamba Morocco na Rais wake wa FA wataweka damu hii mbaya na uadui kando, na kutupa uungwaji mkono wao nyuma ya mgombea wa Afrika Kusini.

Tuna maoni kwamba mtu huyu lazima hakika awe na kadi kadhaa ambazo hazina staha kamili.

Kwa hakika, majasusi wamejaa katika kila kambi za kisiasa kwa sababu ya kutokuwa na uhakika wa matokeo ya uchaguzi na uidhinishaji unaotarajiwa wa wagombeaji na Gianni Infantino fisadi. Kwa hivyo kila mtu anaweka sana kadi kifuani mwake katika mchezo huu.

Ni muhimu kwa kila mtu kuelewa kwamba uchaguzi huo unaonekana kuchukua mkondo tofauti, huku wagombea wakitaka kuonekana huru dhidi ya Infantino hasa baada ya kile kinachoonekana kuwa ni usaliti kwa Ahmad.

Vyovyote iwavyo, kura itapigwa kwa wagombea wengi na itakuwa tamati ya picha katika kinyang'anyiro hiki.

Tutaangalia mbio zingine (Baraza la FIFA, CAF Exco) kwa kina baadae.

Hata hivyo, itakuwa ni upumbavu kwa wagombea kufikiria kuwa hakuna wapiga risasi katika uchaguzi huo muhimu, watu mashuhuri ambao wana uwezo wa kugeuza kura kutoka kwa vitengo vidogo ili kupendelea mgombeaji mmoja au mwingine.

Hapa katika orodha yetu ya watu muhimu zaidi wanaoingia kwenye uchaguzi huu:

1.    Ahmad Ahmad: Mwanamume huyo anaweza kuwa na akili timamu kutokana na ugonjwa wa coronavirus na marufuku yake ya miaka 5 ya FIFA, lakini alipata barua 46 za uidhinishaji kutoka kwa Marais 54 wa FA wa Afrika, yenyewe sio jambo la maana. Kwa kutumia pesa zilizochukuliwa kutoka kwa CAF, alizieneza kwa uhuru kote bara, uhalali au uharamu wake, hata hivyo, alishinda idadi kubwa ya wafuasi hadi kufa.

Hawezi kutamaniwa na ana nguvu nyingi katika kuelekeza sehemu ya wapiga kura wapigie kura. Ushawishi huu lazima uwezekano mkubwa upokonywe kutoka kwake lakini inatarajiwa kwamba angeweka uzito wake nyuma ya Ahmed Yahya na Fouzi Lekjaa.

2.    Musa Hassan Bility: Rais huyu wa zamani wa FA wa Liberia ambaye kwa sasa anakata rufaa ya kufungiwa kwa miaka 10 na FIFA amejiweka sawa katika mchezo huo na katika mchakato huo alikonga nyoyo za Marais wachache wa FA, haswa wale wanaoamini kuwa alionewa kwa kuwa na mawazo huru.

Musa Hassan Bility: kulipa gharama kwa kuwa huru sana

Marais wengi wa FA wanakubali uhodari wake na kuchukizwa na ukweli kwamba alilengwa, na wengi wanahisi kuwa wao pia wanaweza kulengwa ikiwa wangesimama dhidi ya hila za FIFA na safu ya uongozi katika CAF.

Bility tayari amemwandikia barua Motsepe wazi akimshauri kuhusu aina ya siasa za bara na kuwa makini na wale anaowachagua kuongoza kampeni zake.

3.    Tarek Bouchemoui: Katika mojawapo ya vitendo vikubwa zaidi vya usaliti vilivyofanywa na mwananchi mwenzake, Tarek alinyimwa uidhinishaji na FA ya Tunisia na Rais wake Wadi Jarii, eti kwa amri ya Rais wa FA wa Morocco, Fouzi Lekjaa, na kwa kitita cha dola za Kimarekani Milioni 1 kwa juhudi za Jarii.

Tarek Bouchemoui: mjumbe wa Baraza la FIFA anayemaliza muda wake kutoka Tunisia

Bouchemoui alikuwa amefanya kazi yake na kuongeza nguvu yake kubwa na mawasiliano aliyopata kwa zaidi ya muongo mmoja katika Exco ya CAF, na kukataliwa tu uidhinishaji huu, lakini bado ni kigezo muhimu katika uendeshaji wa mchezo wa Afrika kutoka kwa sangara wake katika Baraza la FIFA na miaka ya pamoja soka.

4.    Zelkifli “Zul” Ngoufonja: Maendeleo haya ya zamani ya FIFA yamejaribu kuendana na maendeleo ya soka barani humo licha ya kuondoka kwake kutoka kwa shirikisho la soka duniani.

Aligombea kiti cha Baraza la FIFA mnamo 2017 dhidi ya Hany Abo Rida, na baadaye angewasilisha malalamiko rasmi kwa kamati ya Maadili ya FIFA kuhusu hongo katika uchaguzi huo. Leo, uchunguzi huu wa Maadili hutegemea Abo Rida kama upanga wa Damocles, na sote tunatazamia hitimisho lake la haraka.

Mkameruni Zelkifli Ngoufonja, fmr FIFA Dev afisa

Zul ni mzungumzaji wa lugha nyingi asilia na kazi yake ilimweka katika nchi nyingi, ambako alifanya mawasiliano ambayo huenda atayatumia katika miezi ijayo.

***

Tunahisi sana kwamba soka ya Afrika inaweza na inapaswa kufanya vizuri zaidi, kwa sababu kurudisha mchezo mikononi mwa wale ambao wangeuua kwa furaha, inatupa itakuwa kitendo cha kujiua.

Kwa hakika, kuna wale ambao wanaamini kwamba wanashikilia uongozi katika duwa hii inayokuja ya titans, hata hivyo, tunaweza tu kunukuu mchezo wa Shakespeare Hamlet na kuwakumbusha. "Kuna vitu vingi mbinguni na duniani, Horatio, kuliko vile unavyoota katika Falsafa yako ..."

Makala haya yanapatikana pia katika lugha zifuatazo:

Related Articles

Kuondoka maoni